จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก179,095,44858,180,694117,024,4013,880,3862.17
1US33,564,65632,962,2010602,4551.79
2India29,977,861662,52128,926,038389,3021.30
3Brazil18,054,6531,687,84015,862,096504,7172.80
4France5,821,7975,307,884402,922110,9911.91
5Turkey5,381,73689,4985,242,94549,2930.92
6Russia5,288,766327,7484,832,838128,1802.42
7United Kingdom4,668,0194,524,13215,615128,2722.75
8Argentina4,298,782280,1123,928,38990,2812.10
9Italy4,254,29472,9644,054,008127,3222.99
10Colombia3,997,021180,7573,714,962101,3022.53
11Spain3,768,6913,537,596150,37680,7192.14
12Germany3,731,30434,4893,606,31090,5052.43
13Iran3,117,336262,4142,771,70583,2172.67
14Poland2,879,030153,3992,650,77374,8582.60
15Mexico2,478,551273,0521,974,255231,2449.33
16Ukraine2,292,29528,4942,209,58154,2202.37
17Peru2,030,611-148,4161,988,382190,6459.39
18Indonesia2,018,113142,7191,810,13655,2912.74
19South Africa1,843,572118,9401,665,54059,0923.21
20Netherlands1,707,8731,662,63227,23018,0111.05
21Czechia1,666,1922,4271,633,48230,2831.82
22Chile1,525,93337,5711,456,67231,6902.08
23Canada1,417,70210,4581,381,12326,1211.84
24Philippines1,367,89452,6961,291,38923,8091.74
25Iraq1,298,70371,8501,209,91816,9351.30
26Sweden1,088,0141,073,406014,6081.34
27Romania1,080,3232,5551,045,30332,4653.01
28Belgium1,080,0351,054,891025,1442.33
29Pakistan949,83833,452894,35222,0342.32
30Portugal866,82628,378821,37417,0741.97
31Bangladesh861,15059,063788,38513,7021.59
32Israel840,079581833,0706,4280.77
33Hungary807,68441,784735,93729,9633.71
34Japan787,99721,275752,27114,4511.83
35Jordan747,5046,403731,4189,6831.30
36Serbia715,913708,90307,0100.98
37Malaysia705,76262,027639,1814,5540.65
38Switzerland702,124373,649317,60010,8751.55
39Austria649,7282,521636,52310,6841.64
40Nepal626,34352,648564,8828,8131.41
41United Arab Emirates616,16019,307595,0861,7670.29
42Lebanon543,6985,180530,6897,8291.44
43Morocco527,1743,648514,2799,2471.75
44Saudi Arabia476,88211,131458,0487,7031.62
45Kazakhstan467,06925,498438,0603,5110.75
46Ecuador447,17610,353415,50821,3154.77
47Bolivia422,81165,678340,95916,1743.83
48Bulgaria421,2469,602393,63618,0084.27
49Greece418,943312,60493,76412,5753.00
50Belarus411,5514,248404,2403,0630.74
51Paraguay409,46748,281349,33711,8492.89
52Panama395,44910,857378,1096,4831.64
53Slovakia391,385123,583255,30012,5023.19
54Tunisia387,77334,485339,06514,2233.67
55Georgia360,0558,639346,2175,1991.44
56Croatia359,259532350,5398,1882.28
57Uruguay358,46123,449329,6625,3501.49
58Costa Rica355,62070,032281,0424,5461.28
59Kuwait342,92918,144322,8971,8880.55
60Azerbaijan335,568895329,7104,9631.48
61Dominican Republic318,36854,066260,5333,7691.18
62West Bank and Gaza313,0152,928306,5323,5551.14
63Denmark292,7744,072286,1702,5320.86
64Guatemala282,71317,932255,9968,7853.11
65Lithuania278,4668,129265,9664,3711.57
66Egypt278,29555,508206,85215,9355.73
67Ethiopia275,39115,139255,9624,2901.56
68Ireland269,495241,15223,3644,9791.85
69Bahrain263,6896,300256,0631,3260.50
70Venezuela262,03816,708242,3572,9731.13
71Slovenia257,0661,407251,2434,4161.72
72Moldova256,232807249,2506,1752.41
73Honduras254,194155,56091,8626,7722.66
74Oman252,60928,577221,2502,7821.10
75Sri Lanka243,91331,913209,2962,7041.11
76Thailand225,365196,79926,8731,6930.75
77Armenia224,3303,646216,1824,5022.01
78Qatar221,1191,951218,5845840.26
79Bosnia and Herzegovina204,88614,595180,6439,6484.71
80Libya191,25311,423176,6493,1811.66
81Kenya179,87653,342123,0503,4841.94
82Cuba170,8548,718160,9561,1800.69
83Nigeria167,3311,300163,9132,1181.27
84North Macedonia155,640255149,9085,4773.52
85Korea, South151,9016,078143,8172,0061.32
86Burma149,24712,087133,8933,2672.19
87Latvia136,9751,757132,7212,4971.82
88Algeria136,67937,94595,0843,6502.67
89Zambia133,65920,071111,8441,7441.30
90Albania132,496100129,9412,4551.85
91Estonia130,8552,788126,7981,2690.97
92Norway129,766110,97817,9987900.61
93Kyrgyzstan116,5468,669105,9321,9451.67
94Kosovo107,247-34105,0252,2562.10
95Uzbekistan106,8473,581102,5467200.67
96Afghanistan105,74935,89165,5654,2934.06
97China103,60258498,1724,8464.68
98Montenegro100,10429698,2021,6061.60
99Mongolia98,05033,23764,3544590.47
100Ghana95,2361,30193,1417940.83
101Finland94,48947,52246,0009671.02
102Cameroon80,48743,90635,2611,3201.64
103El Salvador77,4843,54071,6032,3413.02
104Namibia75,76614,10360,4841,1791.56
105Cyprus73,83234,39739,0613740.51
106Uganda73,40122,60250,0857140.97
107Mozambique72,7751,63470,2898521.17
108Maldives72,2944,58067,5072070.29
109Luxembourg70,54726869,4618181.16
110Botswana65,8085,12359,6161,0691.62
111Singapore62,44831562,098350.06
112Jamaica49,73519,76328,9351,0372.09
113Cote d'Ivoire48,05823847,5113090.64
114Cambodia44,1244,89938,7664591.04
115Zimbabwe42,7143,73537,2881,6913.96
116Senegal42,47235040,9631,1592.73
117Madagascar42,13776540,4699032.14
118Congo (Kinshasa)38,3309,47327,9698882.32
119Angola37,8744,99632,0038752.31
120Sudan36,3473,22930,3702,7487.56
121Malawi34,99691432,9091,1733.35
122Rwanda32,2965,19226,7123921.21
123Cabo Verde32,11168931,1382840.88
124Trinidad and Tobago30,9827,95422,2677612.46
125Malta30,5952730,1484201.37
126Australia30,3805,72023,7509103.00
127Syria25,2051,59821,7561,8517.34
128Gabon24,88532024,4071580.63
129Guinea23,5431,03522,3401680.71
130Mauritania20,41545619,4774822.36
131Suriname20,2984,30315,5184772.35
132Guyana19,2341,54117,2414522.35
133Eswatini18,85412918,0486773.59
134Haiti17,0613,93912,7533692.16
135Papua New Guinea17,01344416,3961731.02
136Somalia14,8686,8777,2167755.21
137Seychelles14,6201,23813,323590.40
138Mali14,3853,82510,0365243.64
139Taiwan*14,1575,4958,0875754.06
140Andorra13,8647213,6651270.92
141Togo13,73524513,3621280.93
142Vietnam13,7278,1125,546690.50
143Burkina Faso13,469613,2951681.25
144Tajikistan13,308013,218900.68
145Belize13,05915812,5723292.52
146Congo (Brazzaville)12,4041,02911,2111641.32
147Bahamas12,37977911,3562441.97
148Djibouti11,595611,4341551.34
149Lesotho11,1284,3546,4453292.96
150South Sudan10,78615710,5141151.07
151Timor-Leste8,7811,0007,762190.22
152Equatorial Guinea8,708998,4891201.38
153Benin8,170668,0001041.27
154Nicaragua7,6963,2834,2251882.44
155Central African Republic7,1291726,859981.37
156Yemen6,8921,5573,9801,35519.66
157Iceland6,555506,476290.44
158Gambia6,045275,8371812.99
159Eritrea5,5084715,016210.38
160Niger5,469985,1781933.53
161Burundi5,2734,49277380.15
162Saint Lucia5,218735,065801.53
163San Marino5,09014,999901.77
164Sierra Leone4,9631,6003,279841.69
165Chad4,94864,7681743.52
166Barbados4,045103,988471.16
167Comoros3,912213,7451463.73
168Guinea-Bissau3,8342003,565691.80
169Liberia3,1098412,169993.18
170Liechtenstein3,028122,957591.95
171New Zealand2,721242,671260.96
172Monaco2,554342,487331.29
173Sao Tome and Principe2,362112,314371.57
174Fiji2,2701,64361890.40
175Saint Vincent and the Grenadines2,1962481,936120.55
176Laos2,0671101,95430.15
177Bhutan1,9392531,68510.05
178Mauritius1,7014181,265181.06
179Antigua and Barbuda1,26301,221423.33
180Diamond Princess7120699131.83
181Tanzania509305183214.13
182Saint Kitts and Nevis3772898530.80
183Brunei256824531.17
184Dominica191218900.00
185Grenada161016010.62
186Holy See2702700.00
187Solomon Islands2002000.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Vanuatu403125.00
191Samoa30300.00
192Kiribati22000.00
193Micronesia10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท